Elizabeth Holmes Sentenced To More Than 11 Years In Prison For Theranos Fraud Marathi News

  0
  7


  US News : गुंतवणूकदारांची फसवणूक केल्याबद्दल थेरानोसची (Theranos) संस्थापक एलिझाबेथ होम्स (Elizabeth Holmes) यांना न्यायालयाने 11 वर्षे, तीन महिन्यांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावली आहे. एलिझाबेथने वयाच्या 19 व्या वर्षी थेरानोस कंपनीची सुरुवात केली आणि ती जगातील सर्वात तरुण महिला अब्जाधीश बनली. त्याच वेळी, 2018 मध्ये, थेरनोस स्टार्टअप पूर्णपणे बंद झाला.

   

  एलिझाबेथ होम्स यांनी अमेरिकेत रक्त तपासणीमध्ये क्रांती घडवून आणण्याचे वचन दिले. या नावाखाली त्यांनी गुंतवणूकदारांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. कॅलिफोर्नियातील न्यायाधीश एडवर्ड डेव्हिला यांनी होम्सला गुंतवणुकदारांच्या फसवणुकीच्या तीन गुन्ह्यांमध्ये आणि कट रचल्याच्या एका गुन्ह्यात शिक्षा सुनावली. तीन महिन्यांच्या खटल्यानंतर न्यायालयाने 38 वर्षीय होम्सला दोषी ठरवले. माहितीनुसार, या खटल्याच्या सुनावणीदरम्यान होम्स रडल्या आणि म्हणाल्या की त्या अपयशामुळे निराश झाल्या आहे. न्यायालयाने संधी दिली असती तर त्यांनी अनेक गोष्टी वेगळ्या पद्धतीने केल्या असत्या.

   

  Reels

  होम्सने एक स्टार्टअप सुरू केले होते. थेरानोस कंपनीच्या नावाने ब्लड एनालाइजर विकसित केले आहे, जे कुठेही घेऊन जाता येऊ शकते, या मशिनच्या साहाय्याने रक्त तपासणी सहज होणार आहे. यंत्राच्या साहाय्याने बोटातून रक्त घेऊन सर्व तपासण्या करता येतात. त्या व्यवसायासाठी बरेच गुंतवणूक मिळाले. नंतर त्याचे सर्व दावे खोटे ठरले. आणि अनेकांची फसवणूक झाल्याचे आढळले

   

     Source link

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here