China Corona Updates China Estimates 3 7 Crore Corona Cases In Single Day Breaks All Records  

  0
  17


  बीजिंग: चीनमध्ये कोरोनाचा विळखा (China Covid Outbreak) दिवसेंदिवस आवळतच चालला असून एकाच दिवसात 3.7 कोटी कोरोना रुग्णांची भर पडल्याचं ब्लूमबर्गच्या अहवालात (Bloomberg report) म्हटलं आहे. ही रुग्णसंख्या जगभरातीस सर्वात मोठी असल्याचंही या अहवालात स्पष्ट करण्यात आलं आहे. 

  चीनमध्ये आतापर्यंत 24.8 कोटी लोकांना कोरोनाची लागण झाली असून ही संख्या देशाच्या एकूण लोकसंख्येच्या 18 टक्के इतकी भरते. महत्त्वाचं म्हणजे डिसेंबरच्या पहिल्या 20 दिवसांमध्येचं कोरोनाच्या एवढ्या मोठ्या रुग्णसंख्येची भर पडली आहे. बुधवारी झालेल्या चीनच्या राष्ट्रीय आरोग्य आयोगाच्या अंतर्गत बैठकीत हा डेटा शेअर करण्यात आला, असे ब्लूमबर्गच्या अहवालात म्हटलं आहे.

  China Corona Deaths: रोज पाच हजार रुग्णांचा मृत्यू?

  कोरोनासंबंधी अभ्यास करण्याऱ्या एका ब्रिटिश संस्थेने, एअरफिनिटीने त्याच्या अहवालात म्हटलं आहे की, चीनमध्ये दररोज 10 लाख रुग्णांची भर पडत असून पाच हजार रुग्णांना आपला जीव गमवावा लागत आहे. परंतु वास्तविक परिस्थिती त्याहून भीषण असून हा आकडा मोठा असल्याचा अंदाज वर्तवण्यात येत आहे. या आधी जानेवारी महिन्यामध्ये चीनमध्ये दररोज सरासरी चार लाख रुग्णांची भर पडत होती. आताच्या रुग्णसंख्येने हा आकडा पार केला  असून चीनमधील कोरोनाची स्थिती ही अधिक बिकट होत चालली असल्याचं हे लक्षण आहे. 

  News Reels  Source link

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here