Prime Minister Narendra Modi Addressed The Members Of The Indian Diaspora In Australia

  0
  10


  PM Modi Sydney Speech: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवारी (23 मे) ऑस्ट्रेलियातील (Australia) सिडनी ऑलिम्पिक पार्कमध्ये अनिवासी भारतीयांना संबोधित केले. ते म्हणाले की, मी 2014 मध्ये आलो होतो तेव्हा मी तुम्हाला वचन दिले होते की, तुम्हाला 28 वर्षे भारताच्या कोणत्याही पंतप्रधानाची वाट पाहावी लागणार नाही. आज सिडनीमध्ये, या रिंगणात, मी पुन्हा उपस्थित आहे आणि मी एकटा आलेलो नाही. माझ्यासोबत पंतप्रधान अँथनी अल्बानीजही (Anthony Albanese) आले आहेत. या कार्यक्रमाला लोक मोठ्या संख्येने पोहोचले. मोदी यावेळी म्हणाले की, न्यू साउथ वेल्समधील प्रवासी भारतीय लोक सार्वजनिक जीवनात सक्रियपणे सहभागी होऊन आपला ठसा उमटवत आहेत याचा मला आनंद आहे. याचवर्षी अहमदाबादमध्ये मला पंतप्रधान अँथनी अल्बानीज यांचे भारतीय भूमीवर स्वागत करण्याची संधी मिळाली. आज ते येथे “लिटिल इंडिया” गेटवेच्या पायाभरणीसाठी माझ्यासोबत सामील झाले आहेत. मी त्यांचे मनापासून आभार व्यक्त करतो.

  भारत-ऑस्ट्रेलिया संबंधांवर पंतप्रधान काय म्हणाले?

  पीएम मोदी म्हणाले की, एक काळ असा होता की 3C ने भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील संबंध परिभाषित केले होते, ते होते तीन कॉमनवेल्थ, क्रिकेट आणि करी होते. त्यानंतर, ते 3D होते- लोकशाही, डायस्पोरा आणि मैत्री. जेव्हा ते 3E बनले तेव्हा ते ऊर्जा, अर्थव्यवस्था आणि शिक्षणाबद्दल होते, परंतु सत्य हे आहे की भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील संबंधांची खरी खोली या सी, डी, ईच्या पलीकडे आहे. या नात्याचा सर्वात मजबूत आणि सर्वात मोठा पाया म्हणजे परस्पर विश्वास आणि परस्पर आदर आणि त्यामागचे खरे कारण प्रवासी भारतीय आहेत. 

  योग, क्रिकेट, मास्टरशेफ यांचा उल्लेख 

  पंतप्रधान पुढे म्हणाले की, आपली जीवनशैली वेगळी असू शकते, परंतु आता योग देखील आपल्याला जोडतो. क्रिकेटशी आमचा बराच काळ संबंध आहे, पण आता टेनिस आणि चित्रपटही आम्हाला जोडत आहेत. आम्ही वेगवेगळ्या प्रकारे अन्न तयार करू शकतो, परंतु मास्टरशेफ आता आम्हाला एकत्र करत आहे. तुम्ही सर्वांनीही स्वातंत्र्याचा अमृत महोत्सव मोठ्या थाटामाटात साजरा केला हे जाणून मला आनंद झाला. आमच्या क्रिकेटच्या नात्याला 75  वर्षे पूर्ण झाली आहेत. क्रिकेटच्या मैदानावरील स्पर्धा जितकी रंजक असते, तितकीच आमची मैदानाबाहेरील मैत्री अधिक घट्ट असते.

  शेन वॉर्नची आठवण 

  भारतातील युवाशक्तीचा उल्लेख करत पंतप्रधान म्हणाले की, भारतात प्रतिभेची कमतरत नाही. संसाधनांची सुद्दा कमतरता नाही. आज जगातील सर्वात मोठी आणि तरुण टॅलेंट फॅक्टरी भारतात आहे. ते पुढे म्हणाले की, गेल्यावर्षी महान क्रिकेटपटू शेन वॉर्नचे निधन झाले तेव्हा ऑस्ट्रेलियासह लाखो भारतीयांनी शोक व्यक्त केला. जणू आपण कोणीतरी गमावलं होतं. आपला भारतही विकसित राष्ट्र व्हावा, असे तुम्हा सर्वांचे स्वप्न आहे. तुझ्या हृदयात असलेले स्वप्न माझ्याही हृदयात आहे.

  “पंतप्रधान अल्बानीज यांना चाट-जलेबी खायला द्या”

  भारतीय खाद्यपदार्थांबाबत पंतप्रधान म्हणाले की, हॅरिस पार्कमध्ये जयपूर स्वीट्सची ‘चाटकाज’ ‘चाट’ आणि ‘जलेबी’ अतिशय चवदार असल्याचे मी ऐकले आहे. तुम्ही सर्वांनी माझे मित्र ऑस्ट्रेलियन पंतप्रधान अल्बानीज यांना त्या ठिकाणी घेऊन जावे अशी माझी इच्छा आहे. ते म्हणाले की, जागतिक बँकेच्या म्हणण्यानुसार, जागतिक संकटाचा सामना करणारा कोणताही देश असेल तर तो भारत आहे. अत्यंत आव्हानात्मक काळातही भारताने विक्रमी निर्यात केली आहे. गेल्या 9 वर्षात भारताने खूप प्रगती केली आहे. आम्ही गरीब लोकांसाठी सुमारे 50 कोटी बँक खाती उघडली आहेत. एवढेच नाही तर भारतात सार्वजनिक वितरणाची संपूर्ण इको-सिस्टम बदलली आहे.

  इतर महत्वाच्या बातम्या   Source link

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here